Post Views: 85
?วันอังคารที่ 5 กรกฎาคม 2565 ?
![?](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t29/1/16/1f397.png)
นายวรรณชัย บุสนาม ผอ.สพป.หนองคาย เขต 2 มอบหมายให้นายอุดมสิน คำมุงคุณ รอง ผอ.สพป.หนองคาย เขต 2 พร้อมด้วยนายนพดล เสนาอาจ ผอ.กลุ่มส่งเสริมการจัดการศึกษา นักวิชาการศึกษา และนักจิตวิทยาโรงเรียน ประจำเขตพื้นที่การศึกษา เข้าร่วมเป็นเกียรติใน พิธีเปิด “โครงการปันรักปันสุข จากใจพี่สู่น้อง” โดยกรมกิจการพลเรือนทหาร กองบัญชาการกองทัพไทย
![?](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t29/1/16/1f397.png)
พร้อมนี้ นายอุดมสิน คำมุงคุณ รอง ผอ.สพป.หนองคาย เขต 2 ได้กล่าวต้อนรับประธานในพิธี ว่าที่ร้อยตรีพงษ์สิทธิ์ เปรยะโพธิเดชะ นายอำเภอเฝ้าไร่
![?](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t7e/1/16/1f3a4.png)
นางอรุณ ภักดีสัจจกุล ผอ.รร.บ้านหนองจอกโนนสมบูรณ์ กล่าวรายงานวัตถุประสงค์โครงการฯ เพื่อส่งเสริมให้เยาวชนมีความรู้ ความเข้าใจ และมีเจตคติที่ถูกต้องเหมาะสมกับสถานการณ์ปัจจุบัน และเป็นแกนนำเยาวชนในการพัฒนาตนเองและผู้อื่น เพื่อร่วมแก้ไขปัญหาสังคม และประเทศชาติ ส่งเสริมให้เยาวชนเชื่อมั่นและศรัทธาในสถาบันหลักของชาติ เห็นคุณค่าและพลังของความสามัคคี การมีจิตอาสา การรู้จักการช่วยเหลือและแบ่งปันให้กับคนอื่น และเพื่อสร้างเครือข่ายความร่วมมือของ เยาวชนในลักษณะการเป็นมวลชนของกองทัพไทย เพื่อประโยชน์ในงานด้านความมั่นคงของประเทศ
![?](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t29/1/16/1f397.png)
ในการนี้ นาวาอากาศเอกเกรียงไกร ทองแร่ ผู้ช่วยผู้อำนวยการกองปฏิบัติการจิตวิทยา สำนักประชาสัมพันธ์ กรมกิจการพลเรือนทหาร กองบัญชาการกองทัพไทย ได้มอบพันธุ์ปลาและวัสดุอุปกรณ์ ในการดำเนินกิจกรรมในวันนี้
ซึ่งผู้เข้าร่วมโครงการ ประกอบด้วย
![1️⃣](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t7a/1/16/31_20e3.png)
. เจ้าหน้าที่บุคลากรกรมกิจการพลเรือนทหาร กองบัญชาการกองทัพไทย
![2️⃣](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t99/1/16/32_20e3.png)
.นักเรียนจากโรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 27 จำนวน 150 คน
![3️⃣](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tb8/1/16/33_20e3.png)
.นักเรียนโรงเรียนบ้านหนองจอกโนนสมบูรณ์ จำนวน 100 คน
ซึ่งกิจกรรมที่ดำเนินการดังนี้
![1️⃣](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t7a/1/16/31_20e3.png)
. ทาสี รั้วโรงเรียน ห้องน้ำ ห้องสมุด
![2️⃣](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t99/1/16/32_20e3.png)
. ปล่อยปลาดุกเพื่ออาหารกลางวัน จำนวน 2,000 ตัว
![3️⃣](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tb8/1/16/33_20e3.png)
. ทำนาโยนเพื่ออาหารกลางวัน