Post Views: 50
![?](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tc6/1/16/1f6a9.png)
วันอังคารที่ 5 กรกฎาคม 2565 เวลา 09.00 น ณ ห้องประชุมพิสัยสรเดช
![?](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tc6/1/16/1f6a9.png)
![?](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t29/1/16/1f397.png)
นายวรรณชัย บุสนาม ผอ.สพป.หนองคาย เขต 2 ประธานในพิธีฯ พร้อมด้วยนายอุดมสิน คำมุงคุณ รอง ผอ. หนองคาย เขต 2 นางรำเพย ทินกระโทก ผอ.กลุ่มนิเทศ ติดตาม และประเมินผล ฯ ร่วมเป็นเกียรติ ในพิธีเปิดการอบรมเชิงปฏิบัติการเตรียมความพร้อมเพื่อยกระดับผลการประเมิน PISA 2022 ให้กับครูผู้สอนที่รับผิดชอบการประเมิน PISA ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น สำหรับโรงเรียนขยายโอกาสทางการศึกษา ประกอบด้วย
![1️⃣](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t7a/1/16/31_20e3.png)
.กลุ่มสาระการเรียนรูัภาษาไทย
![2️⃣](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t99/1/16/32_20e3.png)
.กลุ่มสาระการเรียนรู้คณิตศาสตร์
![3️⃣](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tb8/1/16/33_20e3.png)
.กลุ่มสาระการเรียนรู้วิทยาศาสตร์
และการเรียนรู้การเข้าใจงานระบบ PISA Online Testing ในการเตรียมความพร้อมรับการประเมิน PISA 2022