Post Views: 41
![?](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tc6/1/16/1f6a9.png)
วันพฤหัสบดีที่ 23 มิถุนายน 2565 เวลา 10.00 น.
![?](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tc6/1/16/1f6a9.png)
![?](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t3/1/16/1f380.png)
นายวรรณชัย บุสนาม ผอ.สพป.หนองคาย เขต 2 มอบนโยบายแนวทางในการประชุมปฏิบัติการพัฒนากรอบหลักสูตรระดับท้องถิ่น สพป.หนองคาย เขต 2 โดยการประชุมนี้คณะกรรมการฯได้ร่วม
![?](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tba/1/16/1f4e3.png)
ดำเนินการขั้นที่ 3 ในการขั้นขออนุมัติความเห็นชอบจากคณะกรรมการเขตพื้นที่การศึกษาฯ เพื่อกำหนดเป็นกรอบหลักสูตร ภายใต้วิสัยทัศน์ของหลักสูตรท้องถิ่น ที่กำหนดไว้ว่า “ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาหนองคาย เขต 2 มุ่งพัฒนาผู้เรียนให้เป็นคนดี มีความรู้ มีความสามารถก้าวทันการเปลี่ยนแปลงของโลกมีทักษะที่จำเป็นในศตวรรษที่ 21 มีจิตสำนึกรักและภาคภูมิใจในท้องถิ่นและดำรงตนในสังคมอย่างมีความสุข ณ ห้องประชุมพิสัยสรเดช