![](https://www.smart.nongkhai2.go.th/wp-content/uploads/2019/01/49836978_2471972682830226_243844758185705472_o-1-1024x685.jpg)
วันที่ 11 มกราคม 2562 ดร.ละออตา พงษ์ฤทัศน์ ผอ.สพป.อุดรธานี เขต 1 ปฏิบัติราชการในตำแหน่ง ผอ.สพป.หนองคาย เขต 2 นำคณะผู้บริหารกลุ่มงานทุกกลุ่ม และบุคลากรทางการศึกษา สพป.หนองคาย เขต 2 เดินทางมอบขนมให้กับเด็กนักเรียน รร.บ้านนาตาล รร.บ้านปักหมู รร.บ้านโพนทอง รร.บ้านจับไม้ รร.บ้านหนองเค็ม และรร.บ้านนาชุมช้าง เนื่องในวันเด็กแห่งชาติ เพื่อเป็นขวัญ กำลังใจ ให้เด็กนักเรียน คณะผู้บริหารสถานศึกษา คณะครู และผู้ปกครองนักเรียน