![?](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t1f/1.5/16/1f6a9.png)
![?](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t1f/1.5/16/1f6a9.png)
นายวรรณชัย บุสนาม ผอ.สพป.หนองคาย เขต 2 พร้อมด้วย นายวิทยา ทัศมี รอง ผอ.สพป.หนองคาย เขต 2 ผู้อำนวยการกลุ่ม หน่วย และบุคลากรในสังกัด ร่วมกิจกรรมสรงน้ำพระ และ รดน้ำดำหัว ขอพรผู้ใหญ่ เนื่องในประเพณีสงกรานต์และวันขึ้นปีใหม่ของไทย เพื่อเป็นการสืบสานวัฒนธรรมอันดีงามแสดงออก ถึงความเคารพต่อผู้ใหญ่ และขอพรเพื่อความเป็นศิริมงคล
![✔](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/td8/1.5/16/2714.png)