Post Views: 38
![?](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t1f/1.5/16/1f6a9.png)
โครงการอบรมเชิงปฏิบัติการโครงการพัฒนาระบบประกันคุณภาพการศึกษา ประจำปีการศึกษา 2564″ กลุ่มเป้าหมายโรงเรียนขนาดเล็ก
![?](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t1f/1.5/16/1f6a9.png)
![?](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t1f/1.5/16/1f6a9.png)
วันศุกร์ที่ 25 มีนาคม 2565 เวลา 09.00 น.
![?](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t82/1.5/16/1f397.png)
นายวรรณชัย บุสนาม ผอ.สพป.หนองคาย เขต 2 มอบหมายให้นายอุดมสิน คำมุงคุณ รอง ผอ.สพป.หนองคาย เขต 2 เป็นประธานการเปิดการอบรมฯ และคณะศึกษานิเทศก์ ร่วมเป็นเกียรติฯ โดย นางอรอุมา บวรศักดิ์ ศึกษานิเทศก์ชำนาญการพิเศษ กล่าวรายงานวัตถุประสงค์ ของการอบรมเชิงปฏิบัติการ โครงการพัฒนาระบบประกันคุณภาพการศึกษา ประจำปีการศึกษา 2564 มีวัตุประสงค์ดังนี้
![1️⃣](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t93/1.5/16/31_20e3.png)
เพื่อสื่อสารและสร้างความเข้าใจเกี่ยวกับระบบประกันคุณภาพแนวใหม่ในการนำไปประยุกต์ใช้ในสถานศึกษา เป็นการสนับสนุนและส่งเสริม เพิ่มพูนความรู้ ทำให้ระบบประกันคุณภาพภายในเข้มแข็งพัฒนาอย่างเป็นระบบและต่อเนื่อง
![2️⃣](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tb2/1.5/16/32_20e3.png)
เพื่อสร้างความเข้าใจในแนวทางการจัดทำรายงานการประเมินตนเองของสถานศึกษาให้สะท้อนผลการพัฒนาคุณภาพของสถานศึกษาตามมาตรฐานการศึกษาที่สถานศึกษากำหนด
![3️⃣](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/td1/1.5/16/33_20e3.png)
เพื่อแลกเปลี่ยนเรียนรู้ เรื่องการประกันคุณภาพภายในของสถานศึกษาสู่การประเมินคุณภาพภายนอก
![?](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t1f/1.5/16/1f6a9.png)
โดยผู้เข้าร่วมอบรม ประกอบด้วย ผู้บริหารสถานศึกษา และครูผู้รับผิดชอบงานประกันคุณภาพ โรงเรียนละ 2 คน โดยภาคเช้าเป็นโรงเรียนขนาดเล็ก
![?](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t8b/1.5/16/1f637.png)
การดำเนินงานการประชุมปฏิบัติตามมาตรการการป้องกันการแพร่ระบาดโรคโควิด-19 อย่างเคร่งครัด