Post Views: 50
![?](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t1f/1.5/16/1f6a9.png)
วันอาทิตย์ที่ 20 มีนาคม 2565 เวลา 18.00 น .
![?](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t1f/1.5/16/1f6a9.png)
![?](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t82/1.5/16/1f397.png)
นายวรรณชัย บุสนาม ผอ.สพป.หนองคาย เขต 2 มอบหมายให้นายรุ่งอรุณ ป้องกัน รอง ผอ สพป.หนองคาย เขต 2 ร่วมเป็นเกียรติในการเปิดงาน “เทศกาลดอกจานบาน มหัศจรรย์หุ่นจักสานไม้ไผ่ยักษ์ อนุรักษ์บุญคูณลาน สืบสานถิ่นผ้าไหม ไหว้พระธาตุรวงข้าวเจดีย์ อำเภอเฝ้าไร่ ประจำปี พ.ศ. 2565 “ระหว่างวันที่ 19 -28 มีนาคม 2565 ณ บริเวณลานสนามหน้าที่ว่าการอำเภอเฝ้าไร่
![?](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t82/1.5/16/1f397.png)
โดยนายยุทธนา ศรีตระบุตร นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดหนองคาย เป็นประธาน ฯ และนายเตชิต ทรงบุญศาสตร์ นายอำเภอเฝ้าไร่ กล่าวรายงานการจัดงานฯในครั้งนี้ พร้อมด้วยหัวหน้าส่วนราชการ ผู้บริหารสถานศึกษา ผู้บริหารองค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น กำนัน ผู้ใหญ่บ้าน พ่อค้า และประชาชน เข้าร่วมงาน ณ ที่ว่าการอำเภอเฝ้าไร่ จังหวัดหนองคาย