Post Views: 34
![?](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t1f/1.5/16/1f6a9.png)
วันอังคารที่ 15 มีนาคม พ.ศ.2565 เวลา 09.00 น.
![?](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t1f/1.5/16/1f6a9.png)
![?](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t82/1.5/16/1f397.png)
นายวรรณชัย บุสนาม ผอ. สพป. หนองคาย เขต 2 มอบหมายให้นายรุ่งอรุณ ป้องกัน รอง ผอ.สพป.หนองคาย เขต 2 พร้อมด้วยนางราตรี ฉันทพจน์ ผอ.กลุ่มนโยบายและแผน นางอิสรีย์ ปิติฤทธิ์ รก.ผอ.กลุ่มอำนวยการ นักวิเคราะห์นโยบายและแผน และนักจัดการทั่วไป ตรวจเยี่ยมโรงเรียนที่ประสบเหตุวาตภัย 2 โรงเรียน ดังนี้
![1️⃣](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t93/1.5/16/31_20e3.png)
.โรงเรียนหมู่บ้านตัวอย่าง อำเภอโพนพิสัย ประสบเหตุวาตภัย ต้นไม้ล้มทับ รั้วโรงเรียน
![2️⃣](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tb2/1.5/16/32_20e3.png)
โรงเรียนบ้านตาลชุม อำเภอรัตนวาปี ประสบเหตุวาตภัย กิ่งไม้หัก หล่นทับหลังคาห้องน้ำโรงเรียน
ในการนี้ นายรุ่งอรุณ ป้องกัน รอง ผอ.สพป.หนองคาย เขต 2 ได้แจ้งแนวทางการดำเนินการ กรณีโรงเรียนประสบอุบัติภัย และแนวทางการป้องกันการประสบอุบัติภัยในช่วงปิดภาคเรียนที่ 2/2564 นี้