Post Views: 54
![?](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t1f/1.5/16/1f6a9.png)
วันอังคารที่ 1 มีนาคม 2565 เวลา 09.00 น.
![?](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t1f/1.5/16/1f6a9.png)
ณ หอประชุมพิสัยสรเดช สพป.หนองคาย เขต 2
![?](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t82/1.5/16/1f397.png)
นายวรรณชัย บุสนาม ผอ.สพป.หนองคาย เขต 2 ประธานในพิธีเปิดการประชุมชี้แจงคณะกรรมการการประเมินความสามารถด้านการอ่าน (Reading Test : RT) ชั้นประถมศึกษาปีที่ 1 ปีการศึกษา 2564 เพื่อซักซ้อมความเข้าใจในการดำเนินการประเมินความสามารถด้านการอ่าน (Reading Test : RT) ชั้นประถมศึกษาปีที่ 1 ปีการศึกษา 2564 ของคณะกรรมการดำเนินงานฯ
![?](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t82/1.5/16/1f397.png)
โดย นายอุดมสิน คำมุงคุณ รอง ผอ.สพป.หนองคาย เขต 2 นางรำเพย ทินกระโทก ผอ.กลุ่มนิเทศ ติดตามฯ นางกัญญาณัฐ ผาระสิทธ์ ศึกษานิเทศก์ผู้รับผิดชอบโครงการ นางภัทรวดี แก้วจันทร์ ศึกษานิเทศก์ และคณะครูประจำชั้นประถมศึกษาปีที่ 1 ในสังกัด ทั้ง 102 โรงเรียน ร่วมการประชุมฯ ในครั้งนี้ด้วย