Post Views: 34
![?](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tc6/1/16/1f6a9.png)
วันที่ 19 มกราคม 2565
![?](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tc6/1/16/1f6a9.png)
เวลา 09.00 น. ณ ห้องประชุมพิสัยสรเดช นายวรรณชัย บุสนาม ผอ.สพป.หนองคาย เขต 2 เป็นประธานเปิดการอบรมฯพร้อมด้วยนายอุดมสิน คำมุงคุณ รอง ผอ.สพป.หนองคาย เขต 2 นางรำเพย ทินกระโทก ผอ.กลุ่มนิเทศติดตามและประเมินผลฯ นางกัญญาณัฐ ผาระสิทธ์ ศึกษานิเทศก์ชำนาญการพิเศษ ร่วมเป็นเกียรติในการอบรมเชิงปฏิบัติการสร้างเนื้อหานิทานพื้นถิ่น “ โครงการส่งเสริมชุมชนรักการอ่าน เพื่อการอ่านออกอ่านคล่อง เขียนได้ ประจำปี งบประมาณ พ.ศ.2565 โดยวัตุประสงค์โครงการนี้จัดทำเพื่อพัฒนากระบวนการจัดการเรียนการสอน ที่ส่งเสริมการอ่านออก อ่านคล่อง เขียนได้ในวัยเรียน ผลิตสื่อส่งเสริมการอ่านจากวรรณกรรมพื้นถิ่นและส่งเสริมให้เกิดกิจกรรมรักการอ่าน
![?](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t80/1/16/1f64f.png)
โดยโครงการนี้ได้รับการสนับสนุนจากมหาวิทยาลัยราชภัฎอุดรธานี
และวิทยากร
![?](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t7e/1/16/1f3a4.png)
อาจารย์ปรีดา ปัญญาจันทร์ และ อาจารย์สุวรรณี พันธ์โอภาส
![✔](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t51/1/16/2714.png)
การจัดกิจกรรมฯได้ปฏิบัติตามข้อกำหนดการปฏิบัติตามมาตรการการป้องกันแพร่ระบาดของโรคโควิด-19