![?](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tc6/1/16/1f6a9.png)
วันศุกร์ที่ 14 มกราคม 2565
![?](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tc6/1/16/1f6a9.png)
เวลา 09.00 น. นายวรรณชัย บุสนาม ผอ.สพป.หนองคาย เขต 2 เป็นประธานการประชุมฯพร้อมด้วยนายอุดมสิน คำมุงคุณ รอง ผอ.สพป.หนองคาย เขต 2 นายรุ่งอรุณ ป้องกัน รอง ผอ.สพป.หนองคาย เขต 2 นางราตรี ฉันทพจน์ ผอ.กลุ่มนโยบายและแผน นางรำเพย ทินกระโทก ผอ.กลุ่มนิเทศติดตามและประเมินผล ฯ ศึกษานิเทศก์ และนักวิเคราะห์นโยบายและแผน ร่วมประชุมกับผู้บริหารสถานศึกษา และตัวแทนกรรมการสถานศึกษาขั้นพื้นฐาน ของโรงเรียนเครือข่าย ทั้ง 8 โรงเรียน ในการจัดทำแผนการขับเคลื่อนการเรียนรวมของโรงเรียนคุณภาพ สังกัดสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา หนองคายเขต 2 และร่วมพิธีลงนามข้อตกลง MOU การพัฒนาโรงเรียนคุณภาพของชุมชน ณ ห้องประชุมโรงเรียนบ้านโนนสวรรค์ อำเภอรัตนวาปี
![?](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t29/1/16/1f397.png)
ทั้งนี้ นายวรรณชัย บุสนาม ผอ.สพป.หนองคาย เขต 2 ได้ตรวจเยี่ยมและให้กำลังใจ คณะครู วิทยากร และเด็กนักเรียนในกิจกรรม coding in your area จุดประกายโค้ดดิ้งให้เป็นเรื่องใกล้ตัว เป็นโครงการที่ได้รับการสนับสนุน จากมหาวิทยาลัยขอนแก่น
![?](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t80/1/16/1f64f.png)
ขอขอบคุณ นายอภิศร ทิพเสนา ผอ.รร.บ้านโนนสวรรค์ และคณะครู ที่ให้การต้อนรับและอำนวยความสะดวกในการประชุมในครั้งนี้