Post Views: 48
![?](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t1f/1.5/16/1f6a9.png)
วันพุธที่ 10 พฤศจิกายน 2564 เวลา 08.00 น. ณ ห้องประชุมสุนทรธรรมธาดา
![?](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t1f/1.5/16/1f6a9.png)
![?](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t82/1.5/16/1f397.png)
นายวรรณชัย บุสนาม ผอ.สพป.หนองคาย เขต 2 มอบหมายให้นายวิทยา ทัศมี รอง ผอ.สพป.หนองคาย เขต 2 นายอุดมสิน คำมุงคุณ รอง ผอ.สพป.หนองคาย เขต 2 นายรุ่งอรุณ ป้องกัน รอง ผอ.สพป.หนองคาย เขต 2 เข้าร่วมปฏิบัติหน้าที่เป็นคณะกรรมการการฝึกอบรมลูกเสือจิตอาสาพระราชทาน ระดับสถานศึกษา สำหรับผู้บังคับบัญชาลูกเสือในสังกัด ในโครงการลูกเสือจิตอาสาพระราชทานประจำจังหวัดหนองคาย ซึ่งดำเนินการฝึกอบรมในวันที่ 3 โดยมีผู้เข้าร่วมฝึกอบรม เป็นผู้บริหารทางการศึกษา และครูผู้สอนในระดับจังหวัด จากสังกัด สพป.หนองคาย เขต 2 จำนวน 12 สถานศึกษา มีผู้บังคับบัญชาลูกเสือเข้ารับการอบรม จำนวน 24 คน และ สังกัด สำนักงาน กศน.จังหวัดหนองคาย จำนวน 8 สถานศึกษา มีผู้บังคับบัญชาลูกเสือเข้ารับการอบรม จำนวน 16 คน เพื่อพัฒนาบุคลากรทางการลูกเสือให้มีความรู้ ความเข้าใจในหลักการ และวิธีการของโครงการจิตอาสาพระราชทาน สามารถฝึกอบรมลูกเสือและตั้งหน่วยลูกเสือจิตอาสาพระราชทานในสถานศึกษาได้