วันที่ 15 พ.ค. 2562 เวลา 09.00 น. ดร.ละออตา พงษ์ฤทัศน์ ผอ.สพป.หนองคาย เขต 2 พร้อมด้วยนายอำนวย ทิพย์กำจร รอง ผอ.สพป.หนองคาย เขต 2 และศึกษานิเทศก์ คณะผู้บริหารสถานศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษา ในสังกัด ร่วมเข้ารับการอบรมการจัดการเรียนการสอน โดยใช้การศึกษาทางไกลผ่านดาวเทียม DLTV Teletraining เพื่อรับทราบแนวปฏิบัติ แนวทาง วิธีการสอน การใช้สื่อการเรียนการสอน ให้เกิดประโยชน์และพัฒนาการเรียนการสอนให้เกิดประโยชน์ และประสิทธิภาพสูงสุด
![](https://www.smart.nongkhai2.go.th/wp-content/uploads/2019/05/60149842_2676675272359965_9100430298813825024_o-750x450.jpg)