วันที่ 1 กันยายน 2564 เวลา 09.30 น. ณ ห้องประชุมพระสุริยวงศ์ ดร.ละออตา พงษ์ฤทัศน์ ผอ.สพป.หนองคาย เขต 2 มอบหมายให้นายอุดมสิน คำมุงคุณ รอง ผอ.สพป.หนองคาย เขต 2 เป็นประธานการประชุมฯ พร้อมด้วยนางรำเพย ทินกระโทก ผอ.กลุ่มนิเทศ ติดตาม และประเมินผลฯ นางภัทราวดี แก้วจันทร์ ศึกษาชำนาญการพิเศษ และคณะทำงาน ร่วมประชุมโครงการขับเคลื่อนหลักปรัชญาของเศรษฐกิจพอเพียงสู่การศึกษา(การพัฒนาสถานศึกษาให้พร้อมรับการประเมินเป็นศูนย์การเรียนรู้ฯ ร่วมปรึกษาหารือการดำเนินกิจกรรม open house เปิดบ้านวิชาการศูนย์การเรียนรู้ตามหลักปรัชญาของเศรษฐกิจพอเพียงสู่การศึกษา)
![](https://www.smart.nongkhai2.go.th/wp-content/uploads/2021/09/IMG_9830-750x450.jpg)