วันที่ 3 พฤภาคม 2562 เวลา 09.00 น. ดร.ละออตา พงษ์ฤทัศน์ ผอ.สพป.หนองคาย เขต 2 นำคณะผู้อำนวยการกลุ่มบริหารงานทุกลุ่มฯ และบุคลากรทางการศึกษา ของสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาหนองคาย เขต 2 ร่วมสวดมนต์ไหว้พระ ปฏิบัติสมาธิ เนื่องในวันพระ แรม 15 ค่ำ เดือนห้า(5) ปีกุ เพื่ออุทิศส่วนกุศล และเพื่อให้มีสมาธิในการปฏิบัติงาน ตามนโยบาย “ศีลธรรมนำวิชา ขับเคลื่อนด้วย NAGA Model” สู่เป้าหมายคนสำราญงานสำเร็จ
![](https://www.smart.nongkhai2.go.th/wp-content/uploads/2019/05/IMG_3139-750x450.jpg)