วันที่ 4 เมษายน 2562 เวลา 14.00 น. ดร.ละออตา พงษ์ฤทัศน์ ผอ.สพป.อุดรธานี เขต 1 ปฏิบัติราชการในตำแหน่ง ผอ.สพป.หนองคาย เขต 2 เดินทางเยี่ยมให้กำลังใจผู้เข้าร่วมการฝึกอบรมบุคลากรทางการลูกเสือ ชั้นผู้ช่วยหัวหน้าผู้ให้การฝึกอบรมผู้กำกับลูกเสือ (A.L.T.C.) ระหว่างวันที่ 3 - 9 เมษายน 2562 ณ ค่ายลูกเสือชั่วคราว สพป.หนองคาย เขต 2 รร.บ้านเวินร่องท่อนสามัคคี อ.โพนพิสัย จ.หนองคาย
![](https://www.smart.nongkhai2.go.th/wp-content/uploads/2019/04/IMG_1858-750x450.jpg)